വിസ്മയയുടെ കത്തിന് മറുപടിയുമായി നടൻ കാളിദാസ് ജയറാം എത്തി..നൊമ്പരത്തോടെയുള്ള നടന്റെ വാക്കുകൾ

കഴിഞ്ഞ മണിക്കൂറുകളിൽ ഏറ്റവും അധികം ചർച്ച ചെയ്യപ്പെട്ടത് പണ്ട് കോളേജ് പഠനകാലത്തു വിസ്മയായ പങ്കെടുത്ത ഓൺലൈൻ ലവ് ലെറ്റർ കോമ്പറ്റീഷന്റെ ഓർമ്മകൾ ആയിരുന്നു .വിസ്മയയുടെ സുഹൃത്ത് ആയിരുന്നു ഓർമ്മകൾ പങ്കുവച്ചുകൊണ്ട് ഫെയിസ് ബുക്കിൽ പോസ്റ്റ് ഇട്ടതു .അന്ന് രസകരമായ ആ മത്സരത്തിൽ വിസ്മയ തന്നെ ഏറ്റവും പ്രീയപ്പെട്ട ആക്ടർ ആയ കാളിദാസ് ജയറാമിന് ആയിരുന്നു ലവ് ലെറ്റർ എഴുതിയത് .

സുഹൃത്തുക്കളുടെ ഇടയിൽ മാത്രം ചർച്ചയായ ആ ലെറ്റർ ഇപ്പോൾ ആണ് കാളിദാസ് ജയറാമിന്റെ അടുത്ത് എത്തി ചേർന്നത് .ഇപ്പോൾ ആ ലിറ്ററിന് മറുപടിയും ആയി താരം എത്തിയിരിക്കുക ആണ് .താരത്തിന്റെ വാക്കുകൾ .

വിസ്മയയയുടെ സാഹചര്യങ്ങളെക്കുറിച്ചും അത് ഇപ്പോൾ എത്തിച്ച അവസ്ഥയെക്കുറിച്ചും അറിയാൻ സാധിച്ചു അത് വളരെയധികം വേദന ഉണ്ടാക്കി .ലോകത്തിന്റെ വിവിധ കോണുകളിലേക്കു ഉള്ള സാക്ഷരതാ നിരക്കിലും വിദ്യാഭ്യാസത്തിലും ഒക്കെ മുൻപന്തിയിൽ നിൽക്കുന്ന നാട്ടിൽ ഇപ്പോളും നടന്നുവരുന്ന സ്ത്രീധനത്തെ ചൊല്ലിയുള്ള അസ്വാരസ്യങ്ങൾ തികച്ചും അസ്വീകാര്യം ആണ് .എല്ലാ മുറിപ്പാടുകളും ഇപ്പോഴും കാണില്ല മുറിവുകൾ ഇപ്പോഴും രക്തസ്രാവം ഉണ്ടാക്കുകയും ഇല്ല ,യാഥാർഥ്യത്തിലേക്ക് എത്തിച്ചേരുവാൻ അതിനെക്കുറിച്ച് മനസ്സിലാക്കുവാൻ ഇനിയും എത്രപേരുടെ പേരുകൾ ഈ പട്ടികയിൽ എഴുതി ചേർക്കേണ്ടി വരും എന്നുള്ളത് ആശങ്കയോടെ ആണ് ഉറ്റു നോക്കുന്നത്

വിഷലിപ്തമായ ഒരു സ്ഥലത്തുനിന്നും പുറത്തു കടക്കുന്നത് ഒരിക്കലും സ്വാഗതാർഹം അല്ലാത്തത് എന്തുകൊണ്ട് ആണ് .അതിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നവരുടെ മേൽ സാമൂഹ്യ കളങ്കം അടിച്ചേൽപ്പിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ട് ആണ് .ഒഎസ് ആചാരമായി സ്ത്രീധനം ചോദിക്കുകയോ വാങ്ങുകയോ അതിനെ സപ്പോർട്ട് ചെയ്യുകയോ ചെയ്യുന്നത് എത്രമാത്രം അനീതി പരവും ഭയന്നാകകും ആണ് എന്ന് അംഗീകരിക്കുവാൻ പരിണാമം പ്രാപിച്ച ഒരു സമൂഹം ഇന്നും മടി കാണിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ടാണ് ?നിലവിലുള്ള നിയമങ്ങൾ കര്ഷണം ആക്കണമെന്നും ജനങ്ങളെ കൂടുതൽ ബോധവാന്മാർ ആക്കണം എന്നും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു .നമുക്ക് നമ്മുടെ പെൺകുട്ടികളെ തിരികെ കൊണ്ടുവരാം അവരെ സോഷ്യൽ മീഡിയയിലെ മറ്റൊരു ഹാഷ് ടാഗിലേക്കു ചുരുക്കരുത് .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *