ചെടികളിൽ കാണുന്ന ഈ പുഴു കടിച്ചാൽ അഞ്ചുമിനിട്ടിൽ മരണം ഉറപ്പ്. വാർത്തയുടെ സത്യംഅറിയുക. ഷെയർ ചെയ്യുക

ചെടികളിൽ കാണുന്ന ഈ പുഴു കടിച്ചാൽ അഞ്ചുമിനിട്ടിൽ മരണം ഉറപ്പ്. വാർത്തയുടെ സത്യംഅറിയുക.ഈ വിഷയത്തിന്റെ സത്യാവസ്ഥ നമ്മോടു പങ്കുവെക്കുക ആണ് പ്രശസ്തനായ ഡോക്ടര്‍ രാജേഷ് കുമാര്‍ .അദ്ധേഹത്തിന്റെ വാക്കുകള്‍ കേള്‍ക്കുവാന്‍ താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോ കാണുക സമയമുള്ളവര്‍ പ്രമേഹതെപ്പറ്റി താഴെ എഴുതിയിരിക്കുന്ന ലേഖനം കൂടെ വായിക്കുക സമയമില്ലാത്തവര്‍ അല്‍പ്പം താഴോട്ട് സ്ക്രോള്‍ ചെയ്തു വീഡിയോ മാത്രം കാണുക

ഇന്ന് ലോകത്ത് മിക്ക ആളുകളിലും പ്രേമേഹമുള്ളതായി കാണാം. ടൈപ്പ് 1, ടൈപ്പ് 2 എന്നീ രണ്ട് വിഭാഗങ്ങളാണ് ഉള്ളത്. ഈ രണ്ട് സാഹചര്യങ്ങളിലും ശരീരത്തിലെ ഇൻസുലിൻ പ്രതികരിക്കാതെ വരുമ്പോൾ രക്തത്തിലുള്ള പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് വർധിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇടയ്ക്ക് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് പരിശോധിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. ഈ അളവ് കൂടി കഴിഞ്ഞാൽ പല അവയവങ്ങളെയും സാരമായി ബാധിചേക്കും. വീട്ടിൽ തന്നെ പ്രേമേഹം കുറയ്ക്കാനുള്ള ചില ഭക്ഷണങ്ങൾ നോക്കാം.

ഫ്ലാക്സ്, സീഡ്‌സ് എന്നീ വിത്തുകളിൽ പലവിധ പോഷകങ്ങൾ അടങ്ങിട്ടുണ്ട്. ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ആന്റിഓക്സിഡുകളും നാരുകളും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കാൻ വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നതാണ്. അതുമാത്രമല്ല നല്ല ആരോഗ്യത്തിനു ഈ വിത്തുകൾ ഏറെ നല്ലതാണ്. ഇന്ന് വിപണികളിൽ വ്യത്യസ്ത തരത്തിലുള്ള നട്സ് ലഭ്യമാണ്. പിസ്താ, കശുവണ്ടി തുടങ്ങിയവയൊക്കെ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ കഴിയുന്നതാണ്. ഇവ പ്രേമേഹം പോലെയുള്ള രോഗങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതാണ്. കൂടാതെ വിറ്റാമിനുകളും ആരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പുകളും ധാരാളമായി ഇതിൽ അടങ്ങിട്ടുണ്ട്.

പ്രേമേഹമുള്ളവർക്ക് കറുവപ്പട്ട വളരെ ഉത്തമമാണ്. രക്‌തത്തിലുള്ള പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് മാത്രം കുറയ്ക്കാനല്ല മറ്റു പല രോഗങ്ങളിൽ നിന്നും മുക്തി നേടാനും കറുവപ്പട്ട സഹായിക്കുന്നതാണ്. ഇന്ന് എല്ലാ വീടുകളിലും സുലഭമായി ലഭ്യമാകുന്ന ഒന്നാണ് തൈര്. ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന പ്രൊബയോട്ടിക്ക് രക്‌തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. നിത്യ ജീവിതത്തിൽ ഭക്ഷണത്തിൽ തൈര് ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് വളരെ നല്ലതാണ്. പ്രേമേഹം എന്ന രോഗത്തിനു വലിപ്പം ചെറുപ്പമില്ല. ഇന്നത്തെക്കാലത്ത് മിക്കവരിലും ഈ രോഗം കണ്ടു വരാറുണ്ട്.

അതിനുള്ള പ്രധാന കാരണം ചിട്ടയല്ലാത്ത ജീവിതവും ഭക്ഷണ ശൈലിയുമാണ്. ഇന്ന് പലരും ഫാസ്റ്റ് ഫുഡിന്റെ പുറകെയാണ്. ഇത്തരം ഭക്ഷണങ്ങൾ ജീവിതത്തിന്റെ ഭാഗമാക്കുമ്പോൾ പല തരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാവുന്നതാണ്. ഡയബറ്റീസ്, കൊളസ്ട്രോൾ തുടങ്ങി പല അവസ്ഥകളും കാണാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. ഇതുപോലെയുള്ള രോഗങ്ങൾ മൂർച്ഛിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ ഹൃദ്രോഗ വരെ ഉണ്ടാവാൻ സാധ്യതകൾ ഏറെയാണ്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ കൃത്യമായ ഭക്ഷണ ശൈlലിയും വ്യായാമവും ഉണ്ടെങ്കിൽ ഇത്തരം. രോഗങ്ങളിൽ നിന്നും രക്ഷപ്പെടാൻ കഴിയുന്നതാnണ്. എല്ലാത്തിലും ഒരു നിയന്ത്രണം വെക്കുന്നത് വളരെ നല്ലതാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *