രാത്രി കിടന്നുറങ്ങുന്നത് ഈ രീതിയിൽ ആണോ ശ്രദ്ധിക്കുക

ഉറക്കം നന്നകനും ഉറങ്ങുമ്പോള്‍ നമ്മള്‍ ചെയ്യുന്ന തെറ്റുകള്‍ നമ്മുടെ ദൈനം ദിന ജീവിതത്തില്‍ ബാധിക്കാതെ ഇരിക്കുവാനും ഉറങ്ങാന്‍ കിടക്കുബോള്‍ നമ്മള്‍ നിര്‍ബന്ധമായും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ചെയ്യാന്‍ പാടില്ലാത്ത ചില കാര്യങ്ങള്‍ ഉണ്ട് അവ എന്തൊക്കെ എന്ന് വിശദമായ രീതിയില്‍ത്തന്നെ അറിയുവാന്‍ താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോ കാണുക

നമ്മുടെ ആരോഗ്യം എന്നു പറയുന്നത് വളരെയധികം പ്രധാനപ്പെട്ട ഒന്നാണ്. വിലമതിക്കാൻ സാധിക്കാത്ത ഒന്നെന്ന് വേണമെങ്കിൽ വിശേഷിപ്പിക്കാം. ആരോഗ്യം ഇല്ലെങ്കിൽ ഒരു മനുഷ്യൻ ഒന്നുമില്ല. ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണശീലവും നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു കാര്യം തന്നെയാണ്. ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലി നേരിട്ട് എടുക്കാൻ വേണ്ടി പൂർണമായും ഒഴിവാക്കേണ്ട ചില കാര്യങ്ങൾ ഉണ്ട്. അത് ശരിയായ പോഷകസമൃദ്ധമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതും വ്യായാമവും അതിൽ പ്രധാനമാണ്. പിന്നീട് രാവിലെ ഉറക്കമുണരുന്ന സമയം ദിവസവും രാവിലെ അഞ്ചുമണിക്ക് തുടരണമെന്നും ഇല്ല. പക്ഷേ ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതശൈലി പിന്തുടരണം എങ്കിൽ ചില കാര്യങ്ങൾ ശ്രെദ്ധിക്കണം. അതിൽ രാവിലെ ഉണരുന്ന സമയം പ്രധാനമാണ്. എല്ലാവരുടെയും ഉറക്ക രീതി വ്യത്യസ്തമാണ്. എന്നാലും നേരത്തെ ഉറങ്ങി നേരത്തെ ഉണരുന്നത് മികച്ച ആരോഗ്യം കൈവരിക്കാൻ ആണ് സഹായിക്കുന്നത്. ദിവസവും ഒരേ സമയത്ത് തന്നെ ഉണരുവാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക.

ദീർഘനേരം വ്യായാമം ചെയ്യണം എന്നില്ല. ആരോഗ്യമുള്ളവരായി ഇരിക്കുന്നതിനേക്കാൾ മെലിഞ്ഞവരാകാം എന്നാണ് ആഗ്രഹിക്കുക. അതിനു കാരണം വ്യായാമം ചെയ്യുന്നതും ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാം എന്ന ഉദ്ദേശത്തിലാണ്. അങ്ങനെയല്ല എന്നതാണ് സത്യം. ഒരുപാട് സമയം നമ്മൾ വ്യായാമത്തിൽ ഏർപ്പെടുക എന്നതല്ല കാര്യം, ചെയ്യുന്ന വ്യായാമം ശാരീരികക്ഷമത ഉള്ളത് ആക്കുക എന്നതാണ്. മണിക്കൂർ വ്യായാമം ചെയ്യുന്നത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കാൻ ഉണ്ടെങ്കിൽ നിങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നുണ്ടോ.? എങ്കിൽ അതിന് ഒരു സാധ്യതയുമില്ല. എല്ലാ ദിവസവും ഒരു 45 മിനിറ്റ് മാറ്റിവെച്ചു നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് വ്യായാമം ചെയ്യാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക. ആ ശീലവും തുടരുക. ലാപ്ടോപ്പിനു മുന്നിലിരുന്ന് ഒരു ഇമെയിൽ ടൈപ്പ് ചെയ്യുമ്പോൾ എത്ര തവണ നിങ്ങൾ ലഘുഭക്ഷണം കഴിക്കും. അങ്ങനെയാണ് നമ്മൾ പലപ്പോഴും അനാരോഗ്യകരമായ ഒരു ഭക്ഷണശീലത്തിൽ അടിമയാക്കുന്നത്.

അത്‌ നിർത്തണം എന്ന് നമ്മുടെ ശരീരം നമ്മളോട് പറയുന്നുണ്ടെങ്കിലും നമ്മൾ പലപ്പോഴും അത് മനസ്സിലാക്കുന്നില്ല എന്നതാണ് സത്യം. ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതും ലഘു ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതും ഒഴിവാക്കാനുള്ള ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം ശ്രദ്ധിക്കുക. അതുപോലെതന്നെ നമ്മൾ ആഴ്ചയിൽ ആറുദിവസം ഡയറ്റ് ചെയ്ത് ഏഴാം ദിവസം ഇഷ്ടമുള്ള ഭക്ഷണം വാരിവലിച്ചു കഴിക്കുന്നതും ഒരു നല്ല സ്വഭാവമല്ല. ഭക്ഷണം അധികമായി കഴിക്കാതിരിക്കുക. നിങ്ങൾക്ക് താല്പര്യമുണ്ടെങ്കിൽ ദിവസം മാറ്റിവയ്ക്കുക. അതിനുപകരം മിതമായി കഴിയ്ക്കുവാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക. അതുപോലെ തന്നെ പോഷകാഹാരങ്ങളുടെ ആവശ്യകത വളരെ വലുതാണ്. ഭക്ഷണത്തിന്റെ അളവിലല്ല അതിൽ എത്രത്തോളം പ്രോട്ടീൻ ഉണ്ട് എന്ന കാര്യം പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കുക. ഒരുപാട് ഭക്ഷണം കഴിച്ചു എന്ന് പറയുന്നത് അല്ല.അതിലെ ഗുണമെന്മ എത്രയുണ്ട് എന്ന് തന്നെയാണ് മനസ്സിലാക്കേണ്ടത്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇതൊക്കെ ശ്രദ്ധിക്കുവാൻ നോക്കുക.

ഇത്രയൊക്കെ ശ്രദ്ധിക്കുകയാണെങ്കിൽ തന്നെ നമ്മുടെ ജീവിതശൈലിയിലും ആരോഗ്യത്തിനും ഒക്കെ കാര്യമായ മാറ്റങ്ങൾ വരുന്നത്. അത്‌ നമുക്ക് മനസ്സിലാക്കാൻ സാധിക്കും. ഒരേസമയത്ത് ഉണരുക എന്നത് വളരെ പ്രധാനമായ ഒരു കാര്യമാണ്. ഈ നമ്മൾ ഉണരുന്നത് അവധി ദിവസമാണെങ്കിൽ അത്‌ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുവാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *