ഓരോ വിറ്റാമിൻ കുറയുമ്പോഴും ശരീരം കാണിച്ചുതരുന്ന ലക്ഷണങ്ങൾ

ശരീരത്തില്‍ ഏറ്റവും അത്യാവശ്യമായി ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ട ഒന്നാണ് വിടമിസ് അതുപോലെ തന്നെ മിനറല്‍സ് .ഇവയില്‍ ഉണ്ടാകുന്ന ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകള്‍ ആണ് നമുക്കുണ്ടാകുന്ന ഒട്ടുമിക്ക പ്രശ്നങ്ങളുടെയും കാരണം .

അപ്പോള്‍ ഇന്ന് നമുക്ക് ഇവ കുറയുമ്പോ നമ്മുടെ ശരീരത്തില്‍ ശരീരം കാണിച്ചു തരുന്ന ലക്ഷണങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെ ആണ് എന്ന് വിശദമായിത്തന്നെ നോക്കാം .ഈ വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് വിശദമായിത്തന്നെ അറിയുവാന്‍ താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോ കാണുക

നിങ്ങൾ ജിമ്മിൽ പോകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവരാണ് എങ്കിൽ ഈ നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കുക.

ഇപ്പോൾ കൂടുതൽ ആളുകളും ജിമ്മിൽ പോയി വർക്കൗട്ടുകൾ ചെയ്ത ശരീരം ആരോഗ്യം ഉള്ളതാക്കി മാറ്റുന്നവരാണ്. എല്ലാവർക്കും അത് വലിയ ആഗ്രഹവുമാണ്. എന്നാൽ ജിമ്മിൽ പോകുന്ന കാര്യം പറയുമ്പോൾ എല്ലാവരും അത് നാളെയാവട്ടെ മറ്റൊരു ദിവസം ആവട്ടെ എന്ന് പറഞ്ഞു നീട്ടികൊണ്ടു പോവുകയാണ്. പതിവ് ആയി ജിമ്മിൽ പോകുവാ എന്ന് പറയുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കാരണമാണ്. നമ്മുടെ ജീവിതത്തിലെ ഫിറ്റ്നസും ശാരീരിക ആരോഗ്യവും ഇല്ലാത്ത ഒരു കാര്യമായാണ് പലരിൽ നിലനിൽക്കുന്നത്. ഇത്‌ ഒരു തവണ പ്രാവർത്തികമാക്കി നിർത്തുന്നത് അല്ല ചിട്ടയായ രീതിയിൽ മുന്നോട്ടു കൊണ്ടുപോകണം. ജിമ്മിൽ പോയി കഴിഞ്ഞാൽ എവിടുന്ന് തുടങ്ങണം എന്ത് ചെയ്യണം എന്ന കാര്യം പലർക്കും സംശയം. അപ്പോഴും പലതരത്തിലുള്ള അറിവോടെ മുന്നോട്ട് പോകേണ്ടത് ആണ്. പലപ്പോഴും ലക്ഷ്യങ്ങൾ വയ്ക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. ഉദാഹരണമായി പുഷപ്പ് ചെയ്യുക തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കാവുന്നതാണ്. കൂടുതൽ എളുപ്പത്തിൽ ആരോഗ്യം കൈവരിക്കുന്നതും ആയ ലക്ഷ്യങ്ങൾ പങ്ക് വയ്ക്കാൻ എപ്പോഴും ഓർമ്മിക്കുക.

നിങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം എന്നത് നൂറു പുഷപ്പുകളിൽ എത്തുക എന്നതാണെങ്കിൽ ഇതിനായി ഒരു ചെറിയ പരിശീലനപദ്ധതി ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യാം. നിങ്ങൾ പ്രതിപാദിച്ച മാർക്കറ്റുകൾ സജ്ജമാക്കുകയാണ് വേണ്ടത്. ആദ്യമൊക്കെ 10 പുഷ്പ്പുകൾ ചെയ്താണ്. 100 വരെ പ്രാവർത്തികമാക്കി മാറ്റാൻ ശ്രമിക്കണം. അത്‌ നിങ്ങളുടെ കഴിവാണ്. പ്രൊഫഷണൽ മാർഗ്ഗ നിർദ്ദേശം തേടുക എന്നതാണ് മറ്റൊരു കാര്യം.. ഇതുവരെ ജിമ്മിൽ പോയിട്ടില്ലെങ്കിലും വ്യക്തിഗത പരിശീലകനെ ആവശ്യം നേടുക വേണം. പുതിയ ജിമ്മുകൾ അംഗങ്ങൾക്ക് കുറച്ച് സൗജന്യ വ്യക്തിഗത ട്രെയിനറുകളെ വാഗ്ദാനം ചെയ്യപ്പെടുന്നുണ്ട്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ പരിശീലന സഹായത്തോടെ നിങ്ങൾക്ക് എല്ലാം പൂർത്തീകരിക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിനും ആരോഗ്യത്തിനും വളരെ ഇണങ്ങുന്ന രീതിയിൽ ഉള്ള മാർഗ്ഗങ്ങൾ അവർ പറഞ്ഞുതരും. സഹായിക്കും നമ്മുടെ ഭക്ഷണശൈലിയും തുല്യമായ രണ്ടു ഭാഗങ്ങളാണ്. പ്രോട്ടീൻ കൂടുതലായി അടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങളാണ് കഴിക്കേണ്ടത്.

തുടക്കക്കാർക്ക് മുതൽ സ്ഥിരം ആയി വരെ ജിമ്മിൽ പോകുന്നവർക്കെല്ലാം അനുയോജ്യമാണ് ഫിറ്റ്‌നെസ്സ് . ഫിറ്റ്‌നെസ്സ് എന്നാൽ ആരോഗ്യം എന്നല്ല. വളരെ ഉയർന്ന അളവിൽ ഭാരം ഉയർത്താൻ കഴിയുമെന്ന് തിരിച്ചറിയണം. നമ്മൾ ചെയ്യുന്നത് അത് ആസ്വദിച്ച് ചെയ്യുക എന്നതാണ് മുഖ്യമായ കാര്യം. ഒരു സുംബാ ക്ലാസിൽ പങ്കെടുക്കുന്നത് അല്ലെങ്കിൽ ആരോഗ്യത്തിനായി ദീർഘകാലത്തേക്കുള്ള പ്രവർത്തന പരിശീലനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുന്ന തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യുന്നത് എല്ലാം ആസ്വദിച്ചു തന്നെ വേണം ചെയ്യാൻ. ഫിറ്റ്നസ് എന്നത് നമുക്ക് പെട്ടെന്ന് തോന്നുന്നു ആവേശത്തിൽ പുറത്ത് വരാൻ ഉള്ളതല്ല. നമ്മുടെ തന്നെ ആരോഗ്യത്തിനുവേണ്ടി നമ്മൾ അത് ജീവിതകാലം മുഴുവൻ നിലനിർത്തേണ്ട പ്രതിബദ്ധതയാണ്. അങ്ങനെ ആണ് അതിനെ കണക്കാക്കേണ്ടത്.

ഇതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് ഭക്ഷണത്തിൻറെ കാര്യം തന്നെയാണ്. ഫിറ്റ്നെസ്സ് ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ആളുകൾ കൂടുതലായും പ്രോട്ടീനുകളടങ്ങിയ ഭക്ഷണമാണ് കഴിക്കേണ്ടത്. അതിൽ ചിക്കനും മുട്ടയും പ്രോട്ടീൻ പൗഡറുകളും എല്ലാം ഉൾപ്പെടുത്താറുണ്ട്. ഒരു പരിധിയിൽ കൂടുതൽ ഒക്കെ നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെത്തുന്നത് അത്ര നല്ലതല്ലെന്നാണ് പഠനങ്ങൾ തെളിയിക്കുന്നത്

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *